Review Adidas NMD R1 Core Black/Core Black/solar Red
NMD_R1
เป็นอีกโมเดลที่ยกระดับดีไซน์สู่ความทันสมัย ปรับโฉมมาเพื่อซีซันนี้ด้วยโอเวอร์เลย์ทีพียูกันน้ำที่มีแรงบันดาลใจมาจากอุปกรณ์กีฬากลางแจ้ง มาในสีดำล้วนส่วนด้านหน้าของรองเท้าตัดเส้นด้วยสีส้ม วัสดุเป็นผ้าระบายอากาศได้ดีเยี่ยม ใส่เข้ากับเสื้อผ้าง่าย
มีน้ำหนักเบาเหมาะกับการสวมใส่ตลอดทั้งวันหรือเดินเที่ยวเป็นเวลานานๆ
![](//cdn.shopify.com/s/files/1/0118/7912/0954/files/77177_large.jpg?v=1579254817)
ในส่วนด้านหน้าของรองเท้ารุ่นนี้รูปทรงเพรียวเมื่อสวมใส่จะมีความกระชับ และในเรื่องการตัดเย็บเเนวเส้นด้ายไม่ว่าจะข้างนอกหรือข้างในรองเท้าก็ดูเป็นระเบียบอีกด้วยนะครับ
อีกหนึ่งจุดเด่นในคอลเลคชั่นนี้คือปลั๊กใสภายในชั้นกลางเป็นคาร์บอนเป็นดีไซน์ที่ล้ำสุดๆและเป็นที่น่าสนใจมากครับ
![](//cdn.shopify.com/s/files/1/0118/7912/0954/files/41123_large.jpg?v=1579254846)
ในส่วนนี้จะเป็นโอเวอร์เลย์ทีพียูกันน้ำที่ทางอดิดาสนำเอานวัตกรรมมาผสมผสานเข้ากับโมเดลตัวนี้ได้อย่างลงตัว
![](//cdn.shopify.com/s/files/1/0118/7912/0954/files/46460_large.jpg?v=1579254951)
พื้นภายในยังเป็นลายคาร์บอนเต็มผืนซึ่งบอกถึงความใส่ใจในการออกแบบมากครับ สกรีน Boost สีส้มดีไซน์ออกมาเข้ากันมากๆครับ
![](//cdn.shopify.com/s/files/1/0118/7912/0954/files/78467_large.jpg?v=1579254976)
พื้น Boost ตอบสนองอย่างดีเยี่ยมและส่งคืนพลังไม่สิ้นสุดนอกจากนั้นพื้นภายนอกได้ถูกออกแบบมาเป็นอย่างดีในด้านยึดเกาะไม่มีลื่นแน่นอนครับ
![](//cdn.shopify.com/s/files/1/0118/7912/0954/files/41148_large.jpg?v=1579255015)
ในส่วนด้านหลังของรองเท้ายังคงความเป็นเอกลักษณ์เช่นเคยนั่นก็คือ แผ่นป้ายอดิดาสปั้มนู้น และหางหลังที่เป็นจุดเด่นอีกจุดในโมเดลนี้ครับ
เป็นอีกโมเดลที่ยกระดับดีไซน์สู่ความทันสมัย ปรับโฉมมาเพื่อซีซันนี้ด้วยโอเวอร์เลย์ทีพียูกันน้ำที่มีแรงบันดาลใจมาจากอุปกรณ์กีฬากลางแจ้ง มาในสีดำล้วนส่วนด้านหน้าของรองเท้าตัดเส้นด้วยสีส้ม วัสดุเป็นผ้าระบายอากาศได้ดีเยี่ยม ใส่เข้ากับเสื้อผ้าง่าย
มีน้ำหนักเบาเหมาะกับการสวมใส่ตลอดทั้งวันหรือเดินเที่ยวเป็นเวลานานๆ
![](http://cdn.shopify.com/s/files/1/0118/7912/0954/files/77177_large.jpg?v=1579254817)
ในส่วนด้านหน้าของรองเท้ารุ่นนี้รูปทรงเพรียวเมื่อสวมใส่จะมีความกระชับ และในเรื่องการตัดเย็บเเนวเส้นด้ายไม่ว่าจะข้างนอกหรือข้างในรองเท้าก็ดูเป็นระเบียบอีกด้วยนะครับ
อีกหนึ่งจุดเด่นในคอลเลคชั่นนี้คือปลั๊กใสภายในชั้นกลางเป็นคาร์บอนเป็นดีไซน์ที่ล้ำสุดๆและเป็นที่น่าสนใจมากครับ
![](http://cdn.shopify.com/s/files/1/0118/7912/0954/files/41123_large.jpg?v=1579254846)
ในส่วนนี้จะเป็นโอเวอร์เลย์ทีพียูกันน้ำที่ทางอดิดาสนำเอานวัตกรรมมาผสมผสานเข้ากับโมเดลตัวนี้ได้อย่างลงตัว
![](http://cdn.shopify.com/s/files/1/0118/7912/0954/files/46460_large.jpg?v=1579254951)
พื้นภายในยังเป็นลายคาร์บอนเต็มผืนซึ่งบอกถึงความใส่ใจในการออกแบบมากครับ สกรีน Boost สีส้มดีไซน์ออกมาเข้ากันมากๆครับ
![](http://cdn.shopify.com/s/files/1/0118/7912/0954/files/78467_large.jpg?v=1579254976)
พื้น Boost ตอบสนองอย่างดีเยี่ยมและส่งคืนพลังไม่สิ้นสุดนอกจากนั้นพื้นภายนอกได้ถูกออกแบบมาเป็นอย่างดีในด้านยึดเกาะไม่มีลื่นแน่นอนครับ
![](http://cdn.shopify.com/s/files/1/0118/7912/0954/files/41148_large.jpg?v=1579255015)
ในส่วนด้านหลังของรองเท้ายังคงความเป็นเอกลักษณ์เช่นเคยนั่นก็คือ แผ่นป้ายอดิดาสปั้มนู้น และหางหลังที่เป็นจุดเด่นอีกจุดในโมเดลนี้ครับ